จังหวัดนครปฐมโดยนายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม ได้เป็นประธานในพิธีเปิดงานนครปฐมร่วมใจ ช่วยลดขยะ ในศูนย์ราชการจังหวัดนครปฐม มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมการคัดแยกขยะที่ต้นทางและการนำขยะรีไซเคิลไปใช้ประโยชน์สร้างมูลค่าและกำจัดให้เหมาะสม มีการจัดบูธนิทรรศการการคัดแยกขยะรีไซเคิล และการเปิดบูธศูนย์ประสานงานด้านการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศและความหลากหลายทางชีวภาพ จังหวัดนครปฐม เพื่อประชาสัมพันธ์ให้กับหน่วยงาน ที่เกี่ยวข้องและเผยแพร่ข้อมูลข่าวสารในแผนลดก๊าซเรือนกระจกของจังหวัดนครปฐม ทราบโดยทั่วกัน ต่อไป